ankara escort

CÓ PHẢI SỬ DỤNG THUỐC TRÁNH THAI GÂY MỤN TRỨNG CÁ KHÔNG ?

Hỏi:

Xin chào anh (chị). Cách đây hai tháng em có dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, tháng sau đó em bị trễ kinh , không những vậy mà mặt em xuất hiện rất nhiều mụn, mụn thường to và có đầu trắng ở khắp mặt. Liệu có phải em dùng thuốc tránh thai rồi bị mọc mụn không ạ. Chương trình có thể tư vấn rõ trường hợp của em nguyên nhân tới từ đâu và có cách nào giúp em khắc phục tình trạng này không? Rất mong anh( chị) có thể cho em một câu trả lời sớm nhất.
thuoc-tranh-thai
Hình minh họa: sử dụng thuốc tránh thai có phải là nguyên nhân gây mụn 

Trả lời:

Chào em! chia sẻ trên của em chị có thể trả lời em như sau, tình trạng mụn ở trên mặt em chị nghĩ là do em uống thuốc tránh thai khẩn cấp, vì thuốc tránh thai này có thể gây ra rất nhiều tác dụng phụ cho người uống nó, tuy nhiên không phải đối với ai cũng gặp phải tác dụng phụ, còn trường hợp của em thì do thuốc có thể tác động làm thay đổi nội tiết tố trong cơ thể, biểu hiện đó là việc em bị trễ kinh, khi nội tiết trong cơ thể thay đổi mụn rất dễ xuất hiện. Tuy nhiên đó chỉ là phỏng đoán của các chuyên gia vì không trực tiếp thăm khám tình trạng của em nên không biết có yếu tố khác tác động vào da của em như: môi trường, mỹ phẩm….vì mụn có rất nhiều nguyên nhân chứ không phải một nguyên nhân mà chúng ta có thể vội kết luận được. Chị khuyên em nên đi tới gặp các bác sĩ có chuyên môn để được chuẩn đoán chính xác nhất nhé.

Trở thành người đầu tiên bình luận cho bài viết này!

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ankara escort